ਬੱਚੀ ਦੇ ਸਿਰ ਚ 1 ਹਫ਼ਤੇ ਤੱਕ ਫਸੀ ਰਹੀ ਕੈਂਚੀ ਦਰਦ ਦੇਖ ਹਰੇਕ ਹੋਇਆ ਭਾਵੁਕ

ਉਹਨਾਂ ਘਰਾਂ ਤੋਂ ਆਏ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਅਕਸਰ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਾਪਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਮਾਪਿਆਂ ਦੀ ਮਾਮੂਲੀ ਜਿਹੀ ਅਣਗਹਿਲੀ ਵੀ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਕਈ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਅਣਜਾਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਖਤਰਨਾਕ

ਸਾਬਤ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਗਿਆਨੀ ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਈ ਚਾਲਾਂ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਖਮਿਆਜ਼ਾ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਭੁਗਤਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਸ਼ਰਾਰਤਾਂ ਵੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਜਾਨ ਲੈ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

ਹੁਣ ਇਕ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਲੜਕੀ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਚ ਫਸੀ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਦਰਦ ‘ਚ ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਮਨੀਲਾ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਇਕ ਲੜਾਈ-ਝਗੜੇ ਦੌਰਾਨ 9 ਸਾਲ ਦੀ ਬੱਚੀ ਦੇ ਸਿਰ ਚ ਉਸ ਦੇ 5 ਸਾਲ ਦੇ

ਭਰਾ ਨੇ ਕੈਂਚੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਫਿਲਪੀਨਜ਼ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਛੋਟੀ ਬੱਚੀ ਨਿਕੋਲ ਆਪਣੇ 5 ਸਾਲ ਦੇ ਭਰਾ ਨਾਲ ਲੜ ਰਹੀ ਸੀ। ਉਥੇ ਝਗੜੇ ਦੌਰਾਨ ਭਰਾ ਨੇ ਗੁੱਸੇ ਚ ਆ ਕੇ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਕੈਂਚੀ ਨਾਲ ਵਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਉਸ ਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਇਹ ਕੈਂਚੀ ਉਸ ਦੇ ਬੈਗ ਵਿਚੋਂ ਕੱਢੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਭੈਣ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਵਾਰ ਕੀਤਾ। ਪਿਤਾ ਉਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਗਿਆ ਪਰ ਪਰਿਵਾਰ ਕੋਲ ਸਰਜਰੀ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ 540 ਡਾਲਰ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਉਸ ਦਿਨ ਜਦੋਂ ਹਸਪਤਾਲ ਨੇ ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਤਾਂ

ਲੜਕੀ ਇਕ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਸਿਰ ਵਿਚ ਕੈਂਚੀ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਸੀ।ਜਿੱਥੇ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰਕੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ, ਪਰ ਬੱਚਾ ਅਜੇ ਵੀ ਡਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਵੀ ਕੀਤਾ।

About admin

Check Also

ਪੰਜਾਬ ਵੱਲ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਤੇਜ ਤੂਫਾਨ ,ਦੇਖੋ ਵੱਡੀ ਅਪਡੇਟ !

ਦੋਸਤੋ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੇ ਬਾਰੇ। ਦੋਸਤੋ ਵੀ ਦੇਖ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *